โครงการส่งเสริมประชาธิปไตยในโรงเรียน
โรงเรียนธนินทรวิทยาได้จัดโครงการส่งเสริมประชาธิปไตยในโรงเรียนขึ้นตลอดปีการศึกษา 2563 โดยจัดขึ้นเพื่อให้นักเรียนเกิดการเรียนรู้เกี่ยวกับระบอบประชาธิปไตยผ่านการปฏิบัติจริง ตระหนักถึงความสำคัญในสิทธิของตนเอง นอกจากนี้ส่งเสริมกล้าแสดงออกและเกิดความภาคภูมิใจต่อตนเองและผู้อื่น และทำให้นักเรียนสามารถทำงานร่วมกันและยอมรับความคิดเห็นของผู้อื่น โดยในโครงการดังกล่าวมีการรับสมัครนักเรียนเพื่อเข้ารับการเลือกตั้งเป็นประธานและคณะกรรมการนักเรียน ซึ่งจัดขึ้นในวันที่ 7 สิงหาคม 2563
![](http://www.tanintornschool.com/images/subpulldown_1390209370/2.jpg)
![](http://www.tanintornschool.com/images/subpulldown_1390209370/3.jpg)
![](http://www.tanintornschool.com/images/subpulldown_1390209370/5.jpg)
![](http://www.tanintornschool.com/images/subpulldown_1390209370/4.jpg)
![](http://www.tanintornschool.com/images/subpulldown_1390209370/6.jpg)
![](http://www.tanintornschool.com/images/subpulldown_1390209370/7.jpg)
![](http://www.tanintornschool.com/images/subpulldown_1390209370/8.jpg)
![](http://www.tanintornschool.com/images/subpulldown_1390209370/9.jpg)
![](http://www.tanintornschool.com/images/subpulldown_1390209370/10.jpg)
![](http://www.tanintornschool.com/images/subpulldown_1390209370/11.jpg)
![](http://www.tanintornschool.com/images/subpulldown_1390209370/12.jpg)
![](http://www.tanintornschool.com/images/subpulldown_1390209370/13.jpg)
![](http://www.tanintornschool.com/images/subpulldown_1390209370/14.jpg)
![](http://www.tanintornschool.com/images/subpulldown_1390209370/15.jpg)
![](http://www.tanintornschool.com/images/subpulldown_1390209370/16.jpg)
![](http://www.tanintornschool.com/images/subpulldown_1390209370/17.jpg)
![](http://www.tanintornschool.com/images/subpulldown_1390209370/18.jpg)
![](http://www.tanintornschool.com/images/subpulldown_1390209370/19.jpg)